Điện Biên TV - Chiều 8/7, Trường Cao đẳng Kinh tế Kỹ thuật Điện Biên tổ chức Hội nghị công bố quyết định thành lập Hội đồng trường nhiệm kỳ 2023-2028; sơ kết thực hiện kế hoạch phát triển Trường Cao đẳng Kinh tế Kỹ thuật Điện Biên giai đoạn 2021-2026, tầm nhìn đến năm 2030. Dự hội nghị có đồng chí Vừ A Bằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh.
Điện Biên TV - Ngày 27/6, chương trình "Tiếp sức mùa thi" được đoàn viên, thanh niên triển khai đồng loạt tại 26 điểm thi trên địa bàn tỉnh với nhiều hoạt động thiết thực nhằm hướng dẫn, hỗ trợ, giúp đỡ thí sinh và người nhà thí sinh, góp phần bảo đảm cho kỳ thi diễn ra an toàn, thuận lợi.
Điện Biên TV - Bước vào ngày thi đầu tiên của Kỳ thi tốt nghiệp Trung học phổ thông năm 2024, không chỉ thí sinh mà nhiều phụ huynh tại các điểm thi cũng vô cùng hồi hộp, lo lắng khi có con tham gia kỳ thi.
Điện Biên TV - Sáng nay (27/6), cùng với hơn 1 triệu thí sinh cả nước, hơn 7.100 thí sinh trên địa bàn tỉnh Điện Biên đã chính thức bước vào Kỳ thi tốt nghiệp Trung học phổ thông năm 2024 với môn thi đầu tiên là Ngữ văn.
Điện Biên TV - Chiều 26/6, gần 7.300 thí sinh trên địa bàn tỉnh Điện Biên đã làm thủ tục dự thi tốt nghiệp Trung học phổ thông năm 2024. Các điểm thi trên toàn tỉnh đã hoàn tất mọi công tác chuẩn bị, tạo điều kiện tốt nhất cho thí sinh tham dự Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
Điện Biên TV - Sáng 26/6, đoàn công tác của Ủy ban nhân dân tỉnh do đồng chí Vừ A Bằng, Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh, Trưởng Ban chỉ đạo Kỳ thi cấp tỉnh đã đi kiểm tra công tác chuẩn bị Kỳ thi tốt nghiệp Trung học phổ thông năm 2024 tại 2 điểm thi: Trường Trung học phổ thông huyện Điện Biên và Trường Trung học phổ thông Mường Nhà, xã Mường Nhà, huyện Điện Biên.
Điện Biên TV - Chiều 25/6, đồng chí Vừ A Bằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng BCĐ Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tỉnh, cùng một số thành viên ban chỉ đạo đã kiểm tra công tác chuẩn bị, tổ chức thi tại một số điểm thi trên địa bàn TP. Điện Biên Phủ và huyện Mường Ảng.
Điện Biên TV - Sáng 24/6, Sở Giáo dục và Đào tạo tổ chức Hội nghị tập huấn quy chế thi, nghiệp vụ tổ chức coi thi, thanh tra, kiểm tra kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024.
Điện Biên TV - Sáng 20/6, Ban Chỉ đạo cấp quốc gia Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tổ chức Hội nghị trực tuyến với các địa phương về công tác tổ chức thi. Dự và chủ trì tại điểm cầu Điện Biên có đồng chí Vừ A Bằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng ban Chỉ đạo Kỳ thi cấp tỉnh.
Điện Biên TV - Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024, tỉnh Điện Biên có 7.277 thí sinh đăng ký dự thi, tăng 592 thí sinh so với kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2023.
Điện Biên TV - Nhằm bổ sung kiến thức, đồng thời tăng tính cạnh tranh giữa các đội chơi, trong những số Gameshow Âm vang Điện Biên mới nhất, Ban tổ chức đã thay đổi và áp dụng nhiều điểm mới trong thể lệ cuộc chơi.
Điện Biên TV - Ngày 7/6, Đài Phát thanh và Truyền hình Điện Biên phối hợp với một số đơn vị sở, ngành, địa phương tổ chức ghi hình Gameshow Âm vang Điện Biên đợt 2 năm 2024. Nhiều điểm mới được thực hiện trong các số ghi hình lần này, đưa "Âm vang Điện Biên" tiếp tục trở thành một sân chơi thú vị, bổ ích.
Điện Biên TV - Ngày 7/6, Đài Phát thanh và Truyền hình Điện Biên phối hợp với một số đơn vị sở, ngành tổ chức ghi hình Gameshow Âm vang Điện Biên đợt 2 năm 2024.
Điện Biên TV - Chương trình Gameshow Âm vang Điện Biên đợt 2 năm 2024 sẽ được chính thức bấm máy vào 8 giờ 30 phút sáng 7/6 và kết thúc vào ngày 10/6/2024.
Điện Biên TV - Trong 2 ngày (4-5/6), kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 đã được tổ chức thành công với tinh thần nghiêm túc, trung thực, khách quan, công bằng, an toàn, chất lượng.
Điện Biên TV - Chương trình Gameshow Âm vang Điện Biên đợt 2 năm 2024 sẽ tổ chức bấm máy sản xuất từ ngày 7-10/6 tới. Tại huyện cực Tây của Tổ quốc, đội chơi đến từ Trường Phổ thông Dân tộc Bán trú THCS Mường Nhé đang nỗ lực ôn luyện lại kiến thức, sẵn sàng cho gameshow với quyết tâm cao nhất.
Điện Biên TV - Ngày 4/6, 8.104 thí sinh trong toàn tỉnh đã bắt đầu bước vào kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 năm học 2024-2025. Sau khi hoàn thành 3 môn thi: Toán, Ngữ văn và tiếng Anh, hầu hết thí sinh đều cảm thấy phấn khởi và tự tin với bài làm của mình.
Điện Biên TV - Kỳ thi tuyển sinh vào lớp 10 năm học 2024-2025, tỉnh Điện Biên có trên 8.270 thí sinh tham gia. Chiều 3/6, các thí sinh đã đến điểm thi để làm thủ tục dự thi trước khi bước vào kỳ thi từ ngày 4/6.
Điện Biên TV - Tiếp tục chương trình khảo sát, chiều 30/5, Ban Văn hoá - Xã hội, Hội đồng nhân dân tỉnh đã khảo sát phục vụ công tác thẩm tra nội dung Nghị quyết quy định chính sách của Hội đồng nhân dân tỉnh khoá XV, tại phường Mường Thanh, thành phố Điện Biên Phủ.
Điện Biên TV - Tiếp tục chương trình khảo sát, sáng 30/5, Ban Văn hoá - Xã hội Hội đồng nhân dân tỉnh đã khảo sát phục vụ công tác thẩm tra nội dung Nghị quyết quy định chính sách của Hội đồng nhân dân tỉnh khoá XV, tại xã Nà Tấu, thành phố Điện Biên Phủ.
Điện Biên TV - Thời điểm này, thầy cô giáo và học sinh của 12 trường THCS trên địa bàn các huyện, thị xã, thành phố đang tích cực tập luyện để tham gia chương trình Gameshow Âm vang Điện Biên đợt 2 năm 2024. Tại Trường THCS Ẳng Cang, huyện Mường Ảng là một không khí luyện tập hăng say, có sự đầu tư công phu của thầy cô và học sinh nhà trường.
Điện Biên TV - Sáng 29/5, Ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh đã khảo sát phục vụ công tác thẩm tra nội dung Nghị quyết quy định chính sách của HĐND tỉnh khoá XV, tại xã Thanh Chăn, huyện Điện Biên.
Điện Biên TV - Ngày 17/5, Công đoàn Viên chức tỉnh phối hợp với Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Mường Chà tổ chức Lễ khởi công xây dựng nhà ở bán trú Trường Phổ thông dân tộc bán trú Tiểu học số 2 Sá Tổng, xã Sá Tổng, huyện Mường Chà.
Điện Biên TV - Sáng 17/5, tại bản Hua Thanh, xã Na Ư, huyện Điện Biên, Học viện Cảnh sát nhân dân, Tỉnh đoàn Điện Biên và Phòng Giáo dục và Đào tạo huyện Điện Biên cùng phối hợp tổ chức khánh thành điểm Trường Mầm non "Ánh sáng núi rừng".
Điện Biên TV - Sáng 17/5, tại thành phố Điện Biên Phủ, Bộ Giáo dục và Đào tạo, Trung ương Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh phối hợp với tỉnh Điện Biên tổ chức Lễ tổng kết, trao giải Cuộc thi "Vẽ tranh của thiếu niên, nhi đồng về Chiến thắng Điện Biên Phủ và hình ảnh Điện Biên Phủ hôm nay".
Điện Biên TV - Chiều 16/5, Ban chỉ đạo Kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024 tổ chức họp triển khai một số nội dung liên quan đến Kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024. Đồng chí Vừ A Bằng, Phó Chủ tịch Uỷ ban nhân dân tỉnh, Trưởng ban Chỉ đạo kỳ thi chủ trì cuộc họp.
Điện Biên TV - Sáng 13/5, Chi đoàn Toà án nhân dân tỉnh Điện Biên phối hợp với Trường Trung học phổ thông Lương Thế Vinh và các Chi đoàn: Viện kiểm sát nhân dân tỉnh, Sở Tư pháp, Công an thành phố Điện Biên Phủ tổ chức phiên tòa giả định với chủ đề "Phòng chống bạo lực học đường và văn hóa ứng xử trên không gian mạng".
Điện Biên TV - Ngày 1/5, UBND tỉnh Điện Biên có Công văn hỏa tốc số 1987/UBND-KGVX về việc cho các cơ sở giáo dục nghỉ học tham gia các hoạt động kỷ niệm 70 năm Chiến thắng Điện Biên Phủ.
Điện Biên TV - Trong khuôn khổ Liên hoan "Chiến sĩ nhỏ Điện Biên" toàn quốc lần thứ V năm 2024, sáng 26/4, 200 đại biểu thiếu nhi đã tham gia hành trình "Chiến sĩ nhỏ Điện Biên - Tự hào truyền thống vững bước tương lai" tại Di tích Sở Chỉ huy Chiến dịch Điện Biên Phủ, xã Mường Phăng, thành phố Điện Biên Phủ.
Điện Biên TV - Chiều 26/4, Học viện Nông nghiệp Việt Nam phối hợp với Sở Giáo dục và Đào tạo tổ chức Hội thảo hành trình khởi nghiệp từ trung học phổ thông. Hội thảo được tổ chức theo hình thức trực tiếp tại Trường Trung học phổ thông Phan Đình Giót và trực tuyến tới 26 trường trung học phổ thông trong toàn tỉnh.
Điện Biên TV - Sáng 25/4, UBND tỉnh Điện Biên đã long trọng tổ chức khánh thành nâng cấp Trường Tiểu học Hà Nội - Điện Biên Phủ, thành phố Điện Biên Phủ.
Điện Biên TV - Sáng 25/4, Trường THPT chuyên Lê Quý Đôn phối hợp với Công ty Honda Chí Quyên tổ chức chương trình tuyên dương, khen thưởng học sinh đạt giải, giáo viên đạt thành tích cao trong kỳ thi cấp quốc gia năm học 2023-2024 và Cuộc thi An toàn giao thông cho nụ cười ngày mai.
Điện Biên TV - Nằm trong chuỗi các hoạt động của Liên hoan "Chiến sĩ nhỏ Điện Biên" toàn quốc lần thứ V năm 2024, chiều 24/4, Quỹ học bổng Vừ A Dính, Trung ương Đoàn, Hội đồng Đội Trung ương tổ chức trao tặng học bổng cho 200 đại biểu thiếu nhi tham dự liên hoan.
Điện Biên TV - Ngày 24/4, Ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh đã giám sát tình hình, kết quả thực hiện phổ cập giáo dục, xóa mù chữ trên địa bàn huyện Điện Biên Đông giai đoạn 2021-2023.